สาขาวิชาโรคติดเชื้อ ภาควิชากุมารเวชศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ศูนย์เชี่ยวชาญเฉพาะทางด้าน
วิจัยโรคติดเชื้อเด็กและวัคซีน

รายชื่อบุคลากร

รศ.พญ.ธันยวีร์ ภูธนกิจ
Thanyawee Puthanakit
E-mail: thanyawee.p@chula.ac.th
หัวหน้าสาขาวิชาฯ/หัวหน้าศูนย์ฯ
อ.ดร.พญ.สุวพร อนุกูลเรืองกิตติ์
Suvaporn Anugulruengkitt
E-mail: suvaporn.a@chula.ac.th
อาจารย์ประจำสาขาวิชา
อ.ดร.พญ.วรรษมน จันทรเบญจกุล
Watsamon Jantarabenjakul
E-mail: watsamon.j@chula.ac.th
อาจารย์ประจำสาขาวิชา
อ.นพ.นพดล วัชระชัยสุรพล
Noppadol Wacharachaisurapol
E-mail: noppadol.w@chula.ac.th
อาจารย์แพทย์ ภาควิชาเภสัชวิทยา
ศ.พญ.ศศิธร ลิขิตนุกูล
Sasithorn Likitnukul
E-mail: slikitnukul@gmail.com
อาจารย์พิเศษ
รศ.นพ.ชิษณุ พันธุ์เจริญ
Chitsanu Pancharoen
E-mail: chitsanu.p@chula.ac.th
อาจารย์พิเศษ
พญ.ภัสสร บุณยโหตระ
Passorn Punyahotra
E-mail: -
อาจารย์พิเศษ
พญ.พิณทิพย์ สุชาติลิขิตวงศ์
Pintip Suchartlikitwong
E-mail: pintip.s@chula.ac.th
อาจารย์พิเศษ
พญ.วิภาพร นาฏาลี ทรงทวีสิน
Wipaporn Natalie Songtaweesin
E-mail: wipaporn.n@chula.ac.th
แพทย์วิจัย
ดร.สุรินดา กาวิชัย
Surinda Kawichai
E-mail: surinda.ka@chula.ac.th
นักวิจัย และนักสถิติ
ตวงทิพย์ ธีระวิทย์
Tuangtip Theerawit
E-mail: tuangtip5263@gmail.com
หัวหน้าพยาบาลวิจัย
ปนัดดา เจตต์สรรวิสรณ์
Panadda Chetsonwisorn
E-mail: panadda.c77@gmail.com
พยาบาลวิจัย
ชญาภา ผสมทรัพย์
Chayapa Phasomsap
E-mail: chaya.pa@hotmail.com
พยาบาลวิจัย
เจษฎาภรณ์ ศรีเสมอ
Jesdaporn Srisamer
E-mail: jsirsamer@gmail.com
พยาบาลวิจัย
นี ผุดผ่อง
Nee Pudpong
E-mail: nee.p@chula.ac.th
พยาบาลวิจัย
ธิดารัตน์ จุพิมาย
Thidarat Jupimai
E-mail: thidarat.j@chula.ac.th
เจ้าหน้าที่ประสานงานวิจัย
รัชนีกร นัดสาสาร
Rachaneekorn Nadsasarn
E-mail: rachaneekorn.n@chula.ac.th
เจ้าหน้าที่ข้อมูลและประสานงานวิจัย
พัชรียาวรรณ ศรีเหมือน
Patchareeyawan Srimuan
E-mail: patchareeyawan.s@chula.ac.th
เจ้าหน้าที่ข้อมูลและประสานงานวิจัย
ปริศนา วงหาร
Prissana wongharn
E-mail: eiftprissana@gmail.com
เจ้าหน้าที่ประสานงานวิจัย
จุฑามณี มูลวงษ์
Juthamanee Moonwong
E-mail: ipinsri77@gmail.com
เจ้าหน้าที่ประสานงานวิจัย
ปนัดดา สว่างสินธุ์
Panadda Sawangsinth
E-mail: panadda.s@searchthailand.org
นักวิทยาศาสตร์การแพทย์
ปฐมชัย อมรรัตนไพจิตร
Pathomchai Amornrattanapaijit
E-mail: pathomchai_ho@hotmail.com
งานวิชาการและการเรียนการสอน
มณฑา ต๊ะวรรณ์
Monta Tawan
E-mail: jutawan22@gmail.com
หัวหน้าบริการสังคม
พรปวีณ์ นันเจริญ
Pornpawee Nuncharoen
E-mail: pornpawee.n@chula.ac.th
เจ้าหน้าที่ประสานงาน
ญานิศา จันทร์พุ่ม
Yanisar Chanpoom
E-mail: yanisar.chan@gmail.com
เจ้าหน้าที่ประสานงาน
บัณฑิต พูลกำเนิด
Bandit Poonkamnurd
E-mail: bandit_cc@hotmail.co.th
เจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ
ชุติมา สายแสงจันทร์
Chutima Saisangjan
E-mail: chutima.sai@chula.ac.th
นักจิตวิทยา
ปัทมา ดีกล่ำ
Pattama Deeklum
E-mail: azaboo5@gmail.com
เจ้าหน้าที่ประสานงาน
สุพิชชา ลอนหิน
Supitcha Lonhin
E-mail: supitcha95y@gmail.com
เจ้าหน้าที่ประสานงาน